



IAA SAVING AND CREDIT COOPERATIVE SOCIETY

PO Box 2798, Njiro Hill, Arusha,

Tanzania Telephone:

0766951325 | 0762691247

Email: iaasaccos@gmail.com

MKATABA WA MKOPO

Mkataba huu umefanyika leo hii siku ya ya mwezi.....mwaka 20.....

Baina ya Chama cha Akiba na Mikopo cha **IAA SACCOS** chenye namba ya usajili **AR 419** kilichoanzishwa kwa mujibu wa sheria ya vyama vya Ushirika Namba 6 ya Mwaka 2013,(na Kanuni zake) na anwani yake ni S.L.P 2798 Arusha.

(ambacho katika Mkataba huu kitajulikana kama **MKOPESHAJI**) kwa upande mmoja.

Na

Ndugu ambaye ni Mwanachama wa Chama mwenye nambarikatika Daftari la wanachama, wa S.L.P na mwenye namba ya simu.....(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama **MKOPAJI** na neno “**Mkopaji**” linaweza kujumuisha wadhamini wake, kadri itakavyohitajika), kwa upande mwingine.

KWA KUWA:

(i) **MKOPESHAJI** baada ya kuzingatia maombi yaliyowasilishwa na **MKOPAJI** amekubali kumpatia huduma ya mkopo **MKOPAJI** kwa mujibu wa Masharti na Sera ya Mikopo ya Chama.

(ii) **MKOPAJI** ameomba kwa hiari yake kupatiwa huduma ya mkopo kutoka kwa



IAA SAVING AND CREDIT COOPERATIVE SOCIETY

PO Box 2798, Njiro Hill, Arusha,

Tanzania Telephone:

0766951325 | 0762691247

Email: iaasaccos@gmail.com

MKOPESHAJI.

KWA HIYO BASI MKATABA HUU UNASHUHUDIA KWAMBA:-

1. Baada ya kutiwa saini kwa mkataba huu, Mkopeshaji atampatia Mkopaji mkopo wenye thamani ya fedha za kitanzania Tshs..... [TAJA KIASI KWA TARAKIMU] yaani[TAJA KIASI KWA MANENO] na Mkopaji anakiri kupokea kiasi kilichotajwa.
2. Mkopaji anaahidi kuwa atarejesha mkopo aliochukua na
 - a) Riba ya Tshs
 - b) Marejesho kwa mwezi shilingi
 - c) kwa kipindi cha miaka
 - d) Jumla ya mkopo na riba ni shilingi.....na kwa maana hii mkopaji atarejesha mkopo huo kikamilifu pamoja na riba yote.

DHAMANA YA MKOAJI

3. Mkopaji ameweka mali zilizotajwa hapa chini kama dhamana ya mkopo ambazo pamoja na hisa, akiba za mwanchama na wadhamini zitatumika kulipa deni iwapo Mkopaji atashindwa kulipa deni hilo.
 - a) Hisa au Amana za mkopaji zenye thamani ya shilingi.....
 - b) Akiba za mkopaji zenye thamani ya shilingi.....
 - c) Dhamana nyinginezo
4. Kwa mujibu wa mkataba huu, mkopaji, hataruhusiwa, kupunguza/kuchukua Akiba zake au kutumia kama dhamana, mali iliyowekwa dhamana hadi deni lote pamoja na riba litakapokuwa limelipwa.
5. Mkopaji akishindwa kulipa deni lote na riba au kimoja wapo katika muda uliopangwa, Mkopeshaji atakuwa na haki ya kuchukua hatua za kisheria kukomboa deni lake ikiwa ni pamoja na kutwaa na kumiliki dhamana iliyowekwa au kuuza dhamana hiyo ili kulipa deni bila kulazimika kuomba mamlaka ya kisheria ya kufanya hivyo, baada ya kumtaarifu kwa Maandishi Mkopaji.



IAA SAVING AND CREDIT COOPERATIVE SOCIETY

PO Box 2798, Njiro Hill, Arusha,

Tanzania Telephone:

0766951325 | 0762691247

Email: iaasaccos@gmail.com

6. Iwapo mkopaji atashindwa kulipa deni lote na riba au kimojawapo na mkopeshaji akaamua kuchukua hatua za kisheria kama ilivyokubaliwa hapo juu ikiwa ni pamoja na kutwaa mali ya dhamana, kuuza au kufungua shauri ili kudai au kufidia deni gharama zote za kutekeleza hatua hizo zitalipwa na mkopaji.
7. Kwa mujibu wa mkataba huu, mdhamini/wadhamini watawajibika wakati wowote kumhimiza mkopaji kulipa deni lake na kwamba ikitokea mkopaji ameshindwa kulipa deni lake hatua za kisheria zilizotajwa katika sharti la tano na sita (5 na 6) hapo juu zitachukuliwa dhidi ya mdhamini.
8. Mkopaji anakubali taarifa zilizotolewa ndani ya mkataba huu zitumike katika usimamizi wa mikopo.
9. Mkataba huu hautaathiri masharti mengine ya lazima kuhusu mikopo yaliyowekwa kwa mujibu wa Sheria ya Vyama vya Ushirika, Sheria ya Huduma Ndogo za Fedha pamoja na Kanuni zake, Masharti pamoja na Sera ya mikopo ya Chama husika.
10. Sheria ya Vyama vya Ushirika, Sheria ya Huduma Ndogo za Fedha pamoja na Kanuni zake zitatumika kutatua suala au mgogoro wowote kuhusu mkataba huu.
11. Mkopaji anaridhia taarifa za mikopo au mkopo wake kuwasilishwa kwa taasisi zinazochakata taarifa za wakopaji (Credit Bureaus) muda wowote pasipo kutaarifiwa.
12. Fomu ya mkopo na fomu nyingine zitakazosainiwa na mkopaji zitakuwa sehemu ya mkataba huu.



IAA SAVING AND CREDIT COOPERATIVE SOCIETY

PO Box 2798, Njiro Hill, Arusha,

Tanzania Telephone:

0766951325 | 0762691247

Email: iaasaccos@gmail.com

KWA KUZINGATIA USHUHUDA ULIO TOLEWA HAPO JUU, MKATABA HUU UMESAINIWA NA WAHUSIKA SIKU, TAREHE, MWEZI NA MWAKA KAMA IFUATAVYO.

UMESAINIWA na

..... (jina la mkopaji)

ambaye anaelewa lugha iliyotumika katika

uandaaji wa mkataba huu leo tarehe

mwezi.....20.....

Sahihi ya Mkopaji.

MBELE YANGU KAMISHINA WA VIAPO/WAKILI/HAKIMU/MDHAMINI WA MKOPO

JINA..... JINA.....

SAINI..... SAINI.....

WADHIFA..... WADHIFA.....

KWA MATUMIZI YA OFISI

Kwa niaba ya Chama,

JINA..... JINA.....

SAINI..... SAINI.....

TAREHE..... TAREHE.....

MENEJA WA CHAMA

MWENYEKI WA CHAMA